Mon – Sat: 8:30 – 18:30

Chức danh nào phải có chứng chỉ hành nghề xây dựng?

Các chức danh, cá nhân hành nghề hoạt động xây dựng phải có chứng chỉ hành nghề được quy định cụ thể tại Khoản 53, Điều 1 Luật Xây dựng số 62/2020/QH14.

Theo Mục 4, Phụ lục VI Nghị định số 15/2021/NĐ-CP về giám sát thi công xây, người có hành nghề giám sát hạng III được làm giám sát trưởng các công trình từ cấp III trở xuống thuộc lĩnh vực được ghi trong chứng chỉ hành nghề; được làm giám sát viên thi công xây dựng tất cả các cấp công trình thuộc lĩnh vực được ghi trong chứng chỉ hành nghề.

Vậy giám sát viên có cần chứng chỉ hành nghề giám sát không?

Các chức danh, cá nhân hành nghề hoạt động xây dựng phải có chứng chỉ hành nghề được quy định cụ thể tại Khoản 53, Điều 1 Luật Xây dựng số62/2020/QH14sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Xây dựng số50/2014/QH13.

Điều kiện đối với chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng được quy định cụ thể tại Điều 71 Nghị định số15/2021/NĐ-CPngày 3/3/2021 của Chính phủ quy định chi tiết một số nội dung về quản lý dự án đầu tư xây dựng.

Để lại bình luận

Để lại bình luận

Cùng chuyên mục

Inter Justice IP

Liên hệ Luật Sư

Chúng tôi luôn sẵn sàng hỗ trợ bạn. Đừng ngại đặt bất kỳ câu hỏi nào. Đội ngũ Luật Sư của chúng tôi sẽ giải đáp thắc mắc của bạn chi tiết nhất!
liên hệ ngay

Đặt lịch tư vấn

Note: Vui lòng điền đầy đủ các thông tin có (*) để luật sư chúng tôi có thể tư vấn cụ thể nhất cho quý khách!
Trò chuyện với Luật Sư của chúng tôi

Inter Justice

Tường pháp lý – Minh trí tuệ
23 Lý Chính Thắng, Phường Võ Thị Sáu, Q3, TP Hồ Chí Minh
Tư vấn miễn phí